banner3
Banner--01
Banner--02
Home » tư vấn hỏi đáp » Chí phí khi mua hàng hóa không có hóa đơn

Chí phí khi mua hàng hóa không có hóa đơn

Hàng hóa , nguyên liệu thu mua từ người dân, hộ gia đình không có hóa đơn chứng từ có được tính vào chi phí hợp lý hợp lệ khi tính thuế TNDN không?
Theo quy định tại điểm 2.4, Điều 6 Thông tư số 78 ngày 18/6/2014 của Bộ Tài chính thì: Bảng kê 01/TNDN được lập căn cứ vào số thực tế các mặt hàng mà đơn vị mua của người bán không có hoá đơn. Hàng hoá mua vào lập theo bảng kê này được căn cứ vào chứng từ mua bán giữa người bán và người mua lập trong đó ghi rõ số lượng, giá trị các mặt hàng mua, ngày, tháng mua, địa chỉ, số chứng minh thư nhân dân của người bán và ký nhận của bên bán và bên mua. Bảng kê thu mua hàng hóa, dịch vụ do người đại diện theo pháp luật hoặc người được ủy quyền của doanh nghiệp ký và chịu trách nhiệm trước pháp luật về tính chính xác, trung thực./
CÔNG TY TNHH KẾ TOÁN VÀ TƯ VẤN THUẾ ĐỨC TRÍ
Địa chỉ: Số 177 Đường D2, Phường 25, Quận Bình Thạnh, Tp HCM
Điện thoại: (08) 6258 7601 - 62587536 - Di động: 0938.405.968
Email: ductri@ketoanthue360.com - Website: www.ketoanthue360.com
Copyright 2015 © Dịch vụ kế toán thuế 360. Thiết kế web Elnino Media